Habari

Breaking News: Mkutano wa Lipumba leo una baraka za IKULU:

Assaalamu aleikhum warahmatullah wabarakatuh ndugu zamgu Wazanzibari wa ndani na nje ya Visiwa vyetu adhimu. Ama leo hii nataka kuelezea ule usanii nilio ushuhudia katika kile – Polisi wamzuia Lipumba kufanya mkutano  wa MUNGUKI-CUF tarehe 12.March 2019.

Kama tunavojuwa ndugu zangu Wazanzibari kwamba POLISI, MAHAKAMA, MAJAJI na MSAJILI wa VYAMA vya SIASA  au vyombo vya ulinzi na usalama vyengine  viliopo hapa Tanganyika na Zanzibar. Ni vyombo vinavo-tumiliwa na CCM na Serikali yao kufanya mambo MAOVU. Mihimili hii yote imekosa haiba na kuaminika kwa Wananchi wa kawaida na viongozi wa Upinzan,i kwasababu huwa havifanyi HAKI.

Kilicho nistaajabisha leo nikuona kwamba Polisi walikuja kwenye Mkutano wa Lipumba kufanya Usanii na mchezo wa Kuigiza. Na sio ku zuia mkutano wa Lipumba usifanyike. Wiki 2 ziliopita, Lipumba alikatazwa na Mahakama Kuu asifanye mkutano tumepata habari za ndani kwamba.  Kuna “AMRI” imetoka IKULU kwa Raisi kwamba Lipumba aachiwe kufanya mkutano wake kama alivopanga, na Polisi wanalishapangwa kwamba waende pale ili wajifanye kama kwamba wamekuja kuzuia mkutano ule. Na waliamriwa kwamba ikiwa watatokea kundi la CUF watakao mpinga Lipumba washuhulikiwe mara moja.

Ushahidi ni huu tulio uona leo, wakati Polisi walipokuja na magari yao. walikuja kikawaida tu hawana vitambaa vyekundu wala kofia za helmati au Rifal mikononi. Wamekuja pale na walionekana very friendly toward Lipumba au wafuasi wake. Na  Polisi hao walipofika walituniwa kifua na Kijana mmoja Munguki wa Lipumba na Polisi alimwambia kijana calm down.. What?

Polisi afokewe nakutunishiwa kifua na Mpizani na amuache bila ya kummiminia Risasi kifuani kwake au Kuburuza nakumvunja vunja?  Badala yake polisi mmoja alimwambia kijana huyu wa Lipumba” Calm Down” !!! This is something Consperacy. Nakumbuka wakati wa Lipumba alipokuwa CUF kweli na sio Mtumishi wa CCM 2005, Polisi Walimpiga na kumtupa Jela alipofanya maandamano halali. Leo Lipumba ameitisha Mkutano Haramu na alikatazwa kwa barua kwamba asifanye mkutano ule, lakini alikuja nakujifanya anazungumza na simu na kamanda SIRO.. Na kaaondoka bila yakunyukuliwa.

Kama ingekuwa Lipumba ni Mpenzi kweli wa CUF na anaipenda CUF basi leo angeishia Jela. Tumeona Chadema walipokwenda kudai formu za usimamizi wa Uchaguzi mdogo. UKULINA AKULIA Alipigwa risasi za Kifua na kufa hapo hapo, Leo Munguki wa Lipumba anamtanulia kifua Polisi-CCM anaambiwa Calm down… Hii inaonyesha wazi kwamba Lipumba anatumiliwa na CCM na mkutano wake na Polisi ni mipango ilishapangwa na IKULU pamoja na msajili wa vyama (Mutungi). Kinachonichekesha zaidi nikwamba CCM wanaona wata-mfool Maalim Sefu na Watu wake, kumbe wana-jifool wenyewe. Kila ubadhirifu unaofanywa na serikali hii ya CCM na migogoro walioipandikiza ndani ya CUF basi ni Ushaidi mkubwa wakuaminisha kwamba Lipumba anatumiliwa na CCM kwa Maalim Sefu Sharifu na Watu wake,

Kwahabari tulizozipata haswa nikwamba Mkutano huu haukutimia Akidi na kuna baadhi ya watu waliokuja pale ni CCM. Na hii ni mipango ya CCM -Ikulu kuisaidia SMZ kuimaliza CUF Zanzibar. Ujinga ulioje kumuana Mtu mzima ambae ATI amekwenda Makka kukubali kutumiliwa na Mfumo Kristo kuwahujumu  ndugu zake wa kiislamu ambao wamekuwa wakidhulumiwa na mfumo huu miaka nenda miaka rufi. Kila siku najiuliza kwanini CCM Tanganyika na SMZ hawakuchochea ugomvu ndania ya Chadema na kumtumilia Walbraham SLAA? Au tuseme kwamba wameona Cha,ma cha Chadema kinanunulika na CHa CUF hasa upande wa Zanzibar hakinunuliki? Kwanini IKULU na Msajili ajiinvolve direct katika Mkutano huu wa Lipumba?

Hivo Mahakama Kuu iko chini Kuliko IKULU?

Kwanini Serikali ya CCM na Magufuli inawafanya watu wajinga?

Hivo wanadhani kwamba cc tutaamini kwamba polisi wale wamekwenda kutekeleza amri ya mahakama kuu?

Ninachokisema. Wazanzibari tumenyamaza na sio kama tumechoka kudai haki zetu.lakini tunakusanya ushahidi na siku bomu litakapo anguka tutakuwa tuna ushahidi wa Dhuluma sinazofanywa na CCM.

  1. Nawajuwa watu wangu, sababu mimi na wao

Tuna mengi ya pamoja, hatusahauliani, hatutupani

2. Natambuwa njia yangu, hata iwe na majani

Haijafa iko hai, taiandama andamo

Kwayo nirudi nyumbani

Yaumma nguvu ya umma, itaung`oa mfumo wa walaji wanyakuzi.

Nguvu itawasukuma, iwaponde humo humo, iwazibe na puumzi.Nguvu itawaandama, iwatie kwenye shimo

Citate By MKH

Share:

8 comments

  1. chatumpevu chatumpevu 13 Machi, 2019 at 03:48 Jibu

    Zamko
    lakni mwishowe tumeona kuwa mkutano ulifanyika baada ya Lipumbavu kuzungumza na wakubwa wake kwenye system ya serikali. ulinzi wa polisi ulifanywa kwa dhamira ya kudanganya umma tu na lengo lilikuwa ni kuwahadaa watanzania kuwa mkutano ni marufuku kwa kuwa eti lipumbavu ana zuio la mahakama. lakn nini kimeonakana mwishowe. ?

    Hali hiyo ya jana ni kiashiria tosha kuwa kesi ya CUF taasisi na CUF waasi itaamuliwa kumpa ushindi lipumbavu. Unganisha dots hapo. moja kusajiliwa kwa bodi feki ya CUF na pili ni hiyo hatua ya polisi kuweka ulinzi. ni maafa makubwa kwa CUF ya maalim kuhusu mwenendo huu wa udhalilishaji na ubinywaji wa haki kwa CUF taasisi.

    Jumatatu ijayo ya tarehe 18/ 3 itakuwa ni kilio kikubwa kwa wazanzibari kwa mujibu wa trends inavyoonesha. Kwa kutumnia ushahidi wa kimazingira inaoonesha kuwa msaliti lipumbavu ameshaambiwa atulie , awe na peace of mind na anajua fika maamuzi ya mahakama yatakavyokuwa. Mkutano ule wa jana pale buguruni una lengo la kumvua ukatibu mkuu maalim seif sambamba na kumfukuza CUF. Ni pigo la kisiasa kwetu sisi znz na hali hii italeta taswira mpya na ngumu juu ya siasa za znz.

    Plan B imeshachelewa labda kama ipo iko out of context. lakini ni muhimu kutuliza vichwa kwa CUF ya maalim na kutafakri mwelekeo mpya wa nini kifanyike, maamuzi ambayo ikiwa yataratibiwa vizuri yanaweza kuiliza CCM/ SMZ/ SMT na kamwe hawatakisahau kipigo kingine ktk uchafuzi ujao wa mwaka 2020.

    Asubuhi njema

  2. abuu7 13 Machi, 2019 at 04:46 Jibu

    Ikifika terehe 18 watahairisha. Watapangiwa kwenye mwezi w ramadan. Wapate kufanya mambo jao vizuri wanafik hawa.
    LAKINI hata wafanye nini. HAWAWEZI kumpinduwa MAALIM
    ZANZIBAR sio TANZANIA. HIYO MKAE MKIJUWA. ZANZIBAR NI SAID BAKARI. LAKINI SIO PALAMAGANDA au LIPUMBA

  3. chatumpevu chatumpevu 13 Machi, 2019 at 18:09 Jibu

    Kwako papax

    Wewe ni mpumbavu, tena nzi anathamani kuliko wewe. Siyo peke yako unayefurahia , hata wapumbavu wenzako wanafurahia kuona kuwa CUF ya maalim inavyouliwa kwenye kiti cha umeme unaotokana na uovu wa CCM/SMZ/SMT. Lakni kwa wenye kuzingatia miongoni mwa chama chenu cha CCM, bado hawajafurahia na wala hawatofurahia kwa sababu hawajajibu sual hili la what if………. Then….Ndiyo pengine mtaweza kuiondoa CUF taasisi lakn hamjajua CUF hii itafanya nini baada ya kuchinjiwa baharini kutokana na ubaya wa chama chenu na serikali zake. Siasa ni sawa na dakika 90 za mpira wa miguu. Viongozi wa CUF ya maalim si wapumbavu. Ni watu wenye muono, thinkers, strategists and adaptive to the changing situation. Ni watu wenye kuangalia na kupima mwenendo wa siasa unavyokwenda. Si watu wa kukurupuka na ni watu makini. What if …..then… ni suala gumu bado halijajibiwa. Kiliocho Dhahiri ni kuwa CCM/SMZ/SMT mnaweza kuifuta CUF ya maalim kwa kutumia nguvu za kitaasisi na sheria( msajili, RITA, state power, judiciary) lkn mkumbuke kuwa CUF ni watu, na iko ndani ya mioyo ya wazanzibari wa unguja na pemba ambao machozi yao, mioyo yao na mapenzi yao kwa chama chao kinachoumizwa yanaishi na wanatembea nayo katika nafsi zao.

    Bado ni siri kubwa mpaka sasa hakuna anayejua CUF ya maalim ikiondolewa na majambazi wa kisiasa, itafanya nini? Na nina hakika, itachukua hatua ambazo zitawamaliza waovu na nakuhakikishia chama chenu mtapata kipigo kingine kitakatifu katika uchaguzi wa mwaka 2020. Ni sawa na kujidanganya kuwa umeondosha mavi sehmu moja na kuyaweka sehemu nyengine. Au umeondosha tatizo sehemu moja na kulihamishia sehemiu nyengine. CUF ya maalim is a living philosophy / ideology na wallah mtapta kipigo kitakatifu zaidi ktk uchaguzi ujao kuliko kile cha uchaguzi wa mwaka 2015 ambacho inaonekana bado ganzi ya usingizi haijawatoka.

    Wala msifurahi kuwa kwa kuwa CUF asili itakuwa imeshaondoa ushindani ktk siasa za znz ndo mkawa na matumaini kuwa sasa mtateleza na kushinda kirahisi. Wanachama bado tupo na tunaishi na mapenzi yetu kwa chama na tutaunga mkono uamuzi wowote utakaochukuliwa na viongozi wetu.
    Nakupelekea ujumbe huu …. Ktk uchaguzi ujao wa 2020 CUF ya maalim itakuwa haiko . Ndyo. lakn tutapiga kura itakayotoa matokeo ambayo yataiacha CCM/SMZ/SMT chali miguu juu. Sitaki kusema tutapiga kura kwa chama gani lakn athari yake mtaiona na mtakuja kuamini kuwa CUF ya maalim is a deep rooted ideology ktk mioyo ya wazanzibari. Kumbuka kuwa,

    hapatakuwa na zile kauli za tulieni, tulieni, tulieni, tulieni ambazo viongozi wetu huzitoa kuwatuliza wanachama tunapoibiwa kura. Ktk uchaguzi huo ambao tutajitokeza kwa wingi, kutokana na hasira za uchungu tutakaoupitia baada ya kuumizwa na figisu figisu zenu. Mnapaswa kumshukuru sana maalim seif kwa kuwa kila uchaguzi huwa anawatuliza vijana wake lkn hili halitatokea tena ktk chafuzi zijazo. Tafakari.

  4. Ali Harith 14 Machi, 2019 at 05:49 Jibu

    Kwa hakika cuf ilipoteza fursa muhimu mwaka 2015 pale ulipo fursa uchaguzi Maalim Seif kukubali kuingia kwenye mazungumzo na ccm, wakati kila uchaguzi unapotokea cuf inadhulumiwa. Chaguzi za kiafrika ikishinda tetea haki yako pamoja na wapiga kura wako, sisi Magozi Meusi siku zote hatutoi haki bila ya kutiana nguvuni, kwakuwa hatuna utamaduni wa kutenda haki katika kuwatawala watu. Na anavyotaka Maalim Seif kupewa madaraka kwa njia ya amani asahau katika nchi hizi ya kiafrika. Sasa tunaona wenyewe ccm inavyotaka kudhoofisha upinzani wa cuf Zanzibar na Tanganyika, tusiregee wakati tulikuwa tumeshinda kwasababu kufa kwa kutetea haki yako ni bora zaidi kuliko kufa kwa kutetea batili. Tuchangamkie tusiwe ni watu wa kulalamika tu.

  5. mmatemwe 14 Machi, 2019 at 06:02 Jibu

    Ni kweli kabisa @Ali Harith sisi wazanzibari tumeregea eti umeshinda halafu unaingia kwenye mazungumzo na wanyang’anywe badala ya kupambana nao, sisi tumekua wajinga wa kuto kutetea haki zetu katika chaguzi zinazofanyika. Tuchangamkie kufa tutakufa tu lakini wakati wa kupigania haki tusiwe nyuma kwa kusema Mungu atatulipia kumbe tunaendelea kudhulumiwa kwa udhaifu wa Subra. Sasa hivi cuf imeshaingizwa kwenye mgogoro wa kutengenezwa kwa makusudi ili kuudhoofisha upinzani Zanzibar.

  6. zamko 14 Machi, 2019 at 21:29 Jibu

    Mm naamini kwamba hakuna dhulma itakayo dumu milele na milele. Haikuwa Firauni aliepewa hata miujiza ya kujifanya yeye mungu. Lkn ili fika siku akkunjwa kunywA. Seuze Raisi wa malaika wa Pombe, uuwaji na dhulma nyengine.

    Hawa ccm huwa hswasomi nyakati wala hawana brain yakufikiri kwamba dhulma hsidumu milele. Siku zote kama kiongozi Ana nadharia nzuri bac wangekua wanaogopa Sana mdhulumiwa anae kaa kimya. Siku atakayo mauwa kutetea haki yk haogopi kitu tena.
    Lengo kubwa la ccm nikuona zanzibar inageuzwa the vertican. Na ndio maana wsmefurahi Sana walipo ona BLK na SMZ linaongozwa na Mazombi. Akina pembe, kwato, Ngozi na Manyoya.

    Niko na instinct feellings that muungano wa tanganyika na zanzibar it days are numbered and the people who will break it up are ccm from tanganyika.
    I had a feellings that tanganyika under ccm party Will have a tribal war like their cousin Congo, Burundi and else where in unyikani.
    They make os fighting one onother but now the card has turn to them. Dhulma hio yoote.
    Hivo lipumba muacheni tuu. 🤔 atakuja kujuta

  7. mmatemwe 15 Machi, 2019 at 09:35 Jibu

    Dada Zamko usiwe na mawazo ya zamani, Zanzibar kutoka kwenye mikono ya Tanganyika ni ngumu sana sana, kwasababu ccm Zanzibar wamesharidhika kutawaliwa na Watanganyika kwasababu ya maisha bora HEAVEN ON EARTH IS WHAT THEY NEED. Sasa watu wa aina hii ni hatari kuuwa kwasababu tu wasitoke kwenye madaraka, na sisi uregevu wetu ndio uliopelekea kufika hapa tulipofika, Ccm wa ngazi za juu wanaishi maisha ya kifahari sisi wengine tunaumia tunataka na njaa tunaamka na njaa, mm binafsi chai ya asubuhi nina siku nyingi sijainywa kwa kuwa kipato changu ni kidogo sana, nilipanga ninywe chai asubuhi mchana nikalala na njaa, kama ningelikuwa na uwezo wa kujiunga na makundi kama Alshabab au IS basi ningalijiunga nijikombowe kimaisha, i can fight, kuliko kukaa ndani Zanzibar nikiwa masikini wa hali ya juu, nimeshahangaika sana nothing I have got.

Leave a reply