Habari

JAJI MUTUNGI AVUNJA AMRI YA MAHAKAMA KUU ILIYOMKATAZA KUTOA RUZUKU YA CUF

THE CIVIC UNITED FRONT

(CUF – Chama Cha Wananchi)

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Imetolewa leo Tarehe 11/6/2018

JAJI FRANCIS SALES KATABAZI MUTUNGI [MSAJILI WA VYAMA VYA SIASA] AVUNJA AMRI YA MAHAKAMA KUU ILIYOMKATAZA KUTOA RUZUKU YA THE CIVIC UNITED FRONT (CUF-CHAMA CHA WANANCHI):

ATOA MILIONI 600 NA KUZIINGIZA AKAUNTI YA LIPUMBA.

UONGOZI WA BENKI WAMKATALIA KUZITOA FEDHA HIZO KUHESHIMU AMRI YA MAHAKAMA KUU.

MASLAHI BINAFSI YA KUPATA GAWIO YAMSUKUMA JAJI MUTUNGI KUVUNJA AMRI YA MAHAKAMA KUU.

LENGO KUITISHWA MKUTANO MKUU FEKI WA LIPUMBA NA GENGE LAKE KUTAKA KUMFUKUZA KATIBU MKUU, MAALIM SEIF SHARIF HAMAD.

1. THE CIVIC UNITED FRONT (CUF-Chama cha Wananchi) kinaujulisha umma wa Watanzania na Jumuiya ya Kimataifa kwamba kimefanikiwa kuzima njama mbaya na zinazoashiria hatari katika uendeshaji wa nchi zikimhusisha Msajili wa Vyama vya Siasa nchini ambaye ni Jaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Jaji Francis Mutungi kutaka kuvunja kwa makusudi AMRI YA MAHAKAMA KUU YA TANZANIA YA KUZUIA KUTOA FEDHA ZA RUZUKU YA CUF KWA LIPUMBA NA GENGE LAKE.

2. Itakumbukwa kuwa tarehe 29/5/2018, Mahakama Kuu ya Tanzania mbele ya Mheshimiwa Jaji Wilfred Dyansobera ilitoa AMRI YA ZUIO dhidi ya Msajili wa Vyama vya Siasa, Mwanasheria Mkuu wa Serikali, wakala wao au mtu mwingine yeyote anayefanya kazi chini yao au kwa amri yao kutoa fedha za Ruzuku ya Serikali kwa Chama cha CUF hadi hapo Shauri la Msingi Na. 68/2017 litakapokuwa limesikilizwa na kutolewa uamuzi na/au mpaka hapo Mahakama Kuu itakapotoa maelekezo vinginevyo.

3. Mwenendo wa kesi za CUF zilizoko Mahakama Kuu ya Jamhuri ya Muungano wa Tazania unaonesha kuwa hii si mara ya kwanza kwa Jaji Francis Mutungi kwa kudharau na kuvunja amri za Mahakama, jambo ambalo yeye kama ofisa wa Mahakama alipaswa kuonesha mfano kwa kutolitenda. Tuwakumbushe Watanzania na jumuiya ya kimataifa kwamba hili ni zuio la pili baada ya lile la kwanza kupitia Shauri dogo Na. 28/2017 lilitolewa tarehe 31/3/2017 kutoheshimiwa pia na mtu huyu ambaye ni Msajili wa Vyama vya Siasa, Jaji Francis Mutungi.

4. Katika uvunjaji wa amri hii mpya ya Mahakama, Jaji Mutungi na ofisi yake walipopelekewa AMRI HIYO YA MAHAKAMA KUU WALIKATAA KUIPOKEA. Hata hivyo siku ya pili yake tarehe 30/5/2018 Wakili Msaidizi wa Serikali Bi. Rehema Mtulia aliyekuwa akimwakilisha pamoja na Wakili Mkuu wa Serikali Gabriel Malata, alichukua nakala ya AMRI HIYO na kumpelekea mteja wake aliyekuwa anamuwakilisha katika shauri hilo. Kwa msingi huo Msajili Jaji Francis Mutungi kisheria alipokea NAKALA YA HUKUMU NA AMRI YA MAHAKAMA kupitia mawakili wake (Ofisi ya Mwansheria Mkuu wa Serikali). Kwa ufafanuzi wa kisheria ni kwamba uwepo wa wakili wa mdaawa mahakamani wakati wa kusomwa hukumu ni hakikisho tosha kuwa mhusika amepata taarifa hata kama hatakuwa amepelekewa nakala ya hukumu na amri ya mahakama husika.

5. Tunazo taarifa za uhakika kwamba kwa kiburi na jeuri kubwa aliyo nayo Jaji Mutungi dhidi ya mhimili wa Mahakama ambayo yeye ni afisa wake, AMEKATAA KUHESHIMU AMRI HIYO YA MAHAKAMA KUU NA AMEENDELEA NA UTARATIBU WAKE WA KUTOA FEDHA ZA RUZUKU YA CUF KWA LIPUMBA. Tena mara hii ametoa fedha nyingi za walipa kodi (milioni 600) kwa lengo la kumwezesha Lipumba kuitisha MKUTANO MKUU FEKI WENYE AJENDA YA KUMFUKUZA KATIBU MKUU MAALIM SEIF SHARIF HAMAD, VIONGOZI WOTE HALALI WA CHAMA WASIOKUBALIANA NA LIPUMBA, KUTOA TAMKO ALILOAGIZWA NA DOLA LA KUTANGAZA KUMTAMBUA DK. ALI MOHAMED SHEIN NA MATOKEO YA UCHAGUZI BATILI WA MARUDIO WA MACHI 2016 NA KUTOA AZIMIO LA KUTAKA KUFUTA MASHAURI YOTE YALIOFUNGULIWA MAHAKAMANI ILI KUMNUSURU JAJI MUTUNGI NA MKONO WA SHERIA.

6. Hatua hiyo inachukuliwa baada ya ile ya kwanza ya kusajili Bodi feki kugonga mwamba kufuatia kufunguliwa Mahakamani Shauri Na. 13/2017 linalohoji uhalali wa usajili huo.

7. Baada ya Msajili wa Vyama vya Siasa, Jaji Francis Mutungi, kukataa kupokea Amri Halali ya Mahakama aliyopelekewa na Chama kupitia Naibu Katibu Mkuu Tanzania Bara Mhe. Joran Lwehabura Bashange, Chama kilifanya kazi kubwa kufuatilia sababu ya kufanya hivyo na kujiridhisha kuwa Jaji Mutungi alikuwa tayari ameanza mchakato wa kuidhinisha mamilioni hayo ya fedha za ruzuku ya CUF kumpelekea Lipumba ili aweze kufanikisha dhamira na mipango yao ya pamoja ya kutaka kuitisha MKUTANO MKUU FEKI haraka, kwa madhumuni yaliyoelezwa hapo juu; yamkini kutokana na mwelekeo mbaya wa mashauri yanayowakabili Mahakamani, hasa baada ya kugundulika kuwa nyaraka zilizoletwa kama vielelezo na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ni za KUGHUSHI.

8. Uvunjifu na msukumo huu wa AMRI YA MAHAKAMA KUU si tu ni njama na hila za kutaka kuidhoofisha CUF, bali unathibitisha wazi kauli inayosemwa kuwa Jaji Mutungi anasukumwa kufanya hivyo anavyofanya kutokana na kupata gawio la fedha hizo kutoka kwa Lipumba na kundi lake kila mara anapowaingizia fedha. Hili suala limefika wakati sasa lichunguzwe na mamlaka zinazohusika.

9. THE CIVIC UNITED FRONT (CUF-Chama cha Wananchi) kinawajulisha kuwa kimetoa taarifa ya Ufisadi, Wizi na Ubadhirifu huu wa fedha za umma na matumizi mabaya ya madaraka kwa lengo la kuweka kumbukumbu sawa jinsi vita ya Serikali ya Awamu ya Tano kutaka kuidhoofisha CUF na demokrasia kwa ujumla inavyoendelea nchini na kuzinakilisha taarifa hizi kwa ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG), Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), Benki Kuu ya Tanzania (BOT), Katibu Mkuu Wizara ya Fedha, mabenki yote nchini, Mabalozi wanaowakilisha nchi zao hapa nchini, Shirika la Umoja wa Mataifa (UNDP), Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora, Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC) na Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS). Madhumuni ni kuzifanya taasisi hizo za Serikali, za kiraia na za Kimataifa kuona unafiki wa kile kinachoitwa uwajibikaji wa serikali iliyoko madarakani na KAULI MBIU YAKE YA VITA DHIDI YA UFISADI.

10. Vitendo hivi vya kuvunja na kudharau amri halali za Mahakama vya Jaji Francis Mutungi tena akiwa ni Ofisa wa Mahakama ambaye angepaswa kuonesha mfano katika kuuheshimu mhimili huo ni vitendo vya aibu kwa mtu mwenye hadhi kama yake na vinaonesha ni jinsi alivyo mtu wa ovyo na asiye na maadili na ambaye yuko tayari kufanya jambo lolote lile kwa kujinufaisha kibinafsi hata kama ni kwa gharama ya kujishushia hadhi na heshima yake na heshima ya taasisi anazozifanyia kazi.

Ni imani yetu kupitia kwenu wana habari Watanzania wataweza kupata taarifa hii muhimu ili kwa pamoja tuweze kushirikiana katika kuhakikisha kuwa vita dhidi ya ukandamizwaji wa haki za kiraia zilizowekwa kwa mujibu wa KATIBA na SHERIA inapiganwa kwa pamoja ili haki hizo ziweze kutunzwa na kwa maana hiyo kuendelea kudumisha HAKI, UADILIFU, AMANI na UTULIVU wa nchi yetu.

HAKI SAWA KWA WOTE

JORAN LWEHABURA BASHANGE
NAIBU KATIBU MKUU (BARA)

THE DIRECTORATE OF INFORMATION, PUBLICITY AND PUBLIC RELATION

P.O.BOX 3637 ZANZIBAR
Director: Salim Biman Zantel No. 0777 414 112 / Voda No. 0752 325 227

Deputy Director: Mbarala Maharagande Airtel No. 0784 001 408 / Tigo No. 0715 062 577

Share:

8 comments

  1. Jandugu (Miguna miguna) 12 Juni, 2018 at 07:09 Jibu

    Mutungi kama Mutungi hana ubavu wa kudharau wala kupinga amri ya Mahakama, kitendo alichokifanya kinabaraka zote za Magufuli. Bila sha kahakikishiwa usalama wake kwanza ndipo akafanya hayo aliyo yafanya.

    Kwa kifupi aliyetoa fedha hizo si Mutungi bali ni Magufuli, na kafanya hivyo kwa makusudi lengo lake kuu ni kukiua chama cha CUF ili chama chake cha CCM kisiwe tena na upinzani hatarishi kwenye uchaguzi mkuu.

  2. chatumpevu chatumpevu 12 Juni, 2018 at 14:07 Jibu

    Ndiyo Jandugu ( Miguna miguna)

    Uko sawa kabisa. Mutungi ametokwa na haya na ubinadamu kwake umekimbia. Imagine huyu alikuwa jaji wa mahakama kuu na anajua ni kosa kubwa kwa mtu / kiongozi kama yeye kuidharau amri ya mahkama lkn anafaya anayoyafanya kwa kujua kuwa anabebwa na baraka za dola na mkuu awa kaya ndo anampa amri zte . CUF inamnyima ucingzi makufuli kwa kuwa anaamini kama itabaki CUF basi hatolala kwa raha na hasa kwa upande wa znz CUF ni sumu ya nyoka wa aina ya black mamba dhidi ya uhai wa CCM kwa znz. Makufuli ( sio magufuli) analijua hili ndo maana anafanya kuharibu taswira njema ya CUF ili iwe haipo CCM ipate kupumua bila ya shida. Nakubaliana na wewe kuwa tunamlaumu Mutungi na yule baradhuli lipumba lakn wa kulaumiwa ni Makufuli mwenyewe kuwa kuwatumia waharibifu kuharibu vyama vya siasa Tz.

    Tusubiri tuone hatma ya uharibifu huu na mutungi anajua kula mnofu wa samaki ndo maana analazimisja ruzuku ya CUF iingizwe haraka ktk Bank A/ C za watu binafsi ili na yeye apate mgawo. Sasa ni very simple arithmatic kupata jawabu kama hakukuwa na mkono wa mkuu wa kaya basi mkuu wa kaya angeshatoa amri tokea mwaka jana kuwa A/C za CUF zifanyiwe ukaguzi na hatua zichukuliwe mara moja kwa ubadhirifu. Hii ni sehemu ya vita dhidi ya wizi na rushwa anavyoendesha mkuu wa kaya lakni kwa huu wizi unaofanywa na lipumba/ mutungi/ kambaya/ sakaya na wengine mkuu wa kaya amekaa kimya kama kwamba hakuna lolote baya linalofanyika dhidi ya matumizi mabaya ya fedha za umma.

  3. Tengoni 14 Juni, 2018 at 04:32 Jibu

    Uchaguzi ulifanyika pesa zilitoka wapi sijui, lakini kibajeti pesa hazikuwepo, na mkutano wa Lipumba utafanywa Mutungi akitowa fedha asitowe, na Maalim atafukuzwa chama na ukatibu mkuu utapeperuka- Maalim atasema maamuzi feki, lakini kwenye democracy ya kihuni, ni maamuzi halali na yenye nguvu zote, na Maalim ajuwe hatoweza kufanya lolote kwani halali kwake ni feki mbele ya wahuni, kama ilivyokuwa kwenye Uchaguzi. Sasa nini kifanyike? Chakufanya ni kumtowa Lipumba kwenye picha hii, kama kwa kuzungumza nae au vyenginevyo kusubiri kumtowa Lipumba kwa njia ya mahakama ni kusubiri kufukuzwa kwa Maalim, na hatofanya lolote.

  4. bokoboko 14 Juni, 2018 at 06:22 Jibu

    Assallam waleykum nimefatilia kesi yote mpaka Leo naona ni mchezo mchafu cuf wanafanyiwa , lakini kama yatafanyika kumfukuza chama Maalim seif njia mbadala itafutwe mapema wasisubiri ya mnyamwezi mpaka ushahidi kamili watafanya nini kuikomboa Zanzibar yetu kujiunga na chama kingine kwasababu ccm hawatokubali kabisa kuanzisha chama kipya hatowi usajili vikwazo tele lakini Insha Allah haki yetu haipotei hats miaka elfu ikiwa firauni kafanya mambo makubwa sana duniani na ban Israeli na wore wameondoka imebaki hadith tu, tuzidi kuwa na subra ijapokuwa tunaumia vibaya. Sana Mungu atasikia kilio chetu Ameen

  5. chatumpevu chatumpevu 14 Juni, 2018 at 11:42 Jibu

    Kwenu Tengoni na bokoboko

    Nakubaliana na maandiko yenu hakika. Ni kweli kabisa mkutano wa singida umepangwa kwa nia mbaya na unalazimishwa makusudi ili ufanyike kama ulivyopangwa kwa nia ile ile ovu ya kumwachisha ukatibu mkuu maalim seif na hatimaye kumfukuza uanachama wa CUF. Naungana na wewe tengoni unaposema ni demokrasia chafu , tena chafu hasa kwa sababu itafanywa kibabe kwa kutumia taasisi halali za serikali ofisi ya msajili. Huku kukiwa na kesi mahkamani ina maana kuwa ikiwa maamuzi hayo yatafanywa kabla ya kesi zilizoko mahakamani kutolewa maamuzi , cjui kisheria itakuwaje? jee kesi zilizo mahakmani zitapata kifo cha mende miguu juu? au maamuzi yatakayotolewa ktk mkutano wa lipumba na wahuni wenzake maazimio yatakuwa batili? ni ipi hatma ya CUF ya maalim? jee wafuasi watachukua hatua gani? maana ni ngumu kumeza. Labda wanasheria ktk mzalendo wangetusaidia kulijadili hili.

    Bokoboko, nakubaliana na wewe ikiwa CUF ya lipumba (msenge mpevu) itachakua hatua ya kumvua maalim seif uanachama lazima kuwe na kitu cha kufanya kwa CUF ya maalim. Hapa ndiyo maana nasema kuwa kuna haja kwa CUF ya maalim waje na plan B haraka inavyowezekana wasisubiri hata kdg maamuzi ya kumfukuza maalim seif ukatibu na uanachama. Hakika kikao cha singida kitamfukuza maalim seif na kwa kuwa uovu huu umepangwa na dola na kuratibiwa na ofisi ya msajili basi ofisi za CUF zitawekewa ulinzi na polisi ambao haujawahi kuonekana kwa sababu wanachama wa CUF ya maalim especially znz hawatokubali na usenge huu. Kitakachofuata kwa maalim ni kwenda mahakmani lakn hata akifungua kesi atashindwa kwa sababu system ya kulinda haki ktk TZ yetu haifanyi kazi na imetawaliwa na woga. Kama mtachunguza kwa umakini , SMZ ktk kadhia hii wamembiwa wakae kimya, wawachie wakoloni waimalize na lengo ni kumwondoa maalim sefu ktk ulingo wa siasa ili SMZ / CCM wapumue kwa raha.

    Nafikiri pia ingekuwa bora viongozi wa CUF akina Jusa, Mazrui, Maalim wangu Juma duni, Hamda Masoud, n. k wangelijadili hili na kutafakari hatua za kuchukua hata kabla ya mkutano wa singida haujafanywa. Kuna mtu humu jamvini au Jamii forum alipendekeza wazo zuri la CUF kwenda mahakani ili mahkama itoe court injunction ( zui la mahakma) ili mkutano huo usifanyike kwa kuwa tayari kuna kesi zinaendelea mahkma kuu ya Tz.

    Lakn ni muhimu kwa kundi la Maalim kuamua sasa na wasisubiri ksho.

    Nakutakieni Eid Njema wazalendo wote popote mlipo .

  6. Ghalib 15 Juni, 2018 at 20:48 Jibu

    Mmeshika ikiwa atavuliwa atavuliwa, kwani washamvua mara ngapi? Hicho kitu haiwezekani, ni bure kabisa, mpango upo 2020 pale uchaguzi mkuu, msajili atapokea wagombea wa Lipumba katika uchaguzi huo, tuombe Mungu ifikapo 2019″,hii case iwe imemalizika.
    Laana ya 2015″ bado inawayafuna.

  7. bokoboko 16 Juni, 2018 at 05:31 Jibu

    Ghalib hizo kesi hazishi maisha wanababaisha bwege tu mpaka 2020 kila Sikh huoni vidate tu Mara huyu hakuja mahakamani kesi haziamuliwi wanafanya makusudi lakini Allah tunamtegemea tu

Leave a reply