Habari

Ongezeko la Watu Zan´bar, Sababu ni CCM Kuingiza Wapiga Kura kutoka Nje ya Visiwa

Asalamu aleikhum Ndugu Wazanzibari wa Ndani na Nje ya Visiwa vyetu adhimu. Ama mimi sina budi ila kumshukuru Allah kwakunipatia Uzima Afya na pumzi yakuweza kuandika Makala hii tena yenye kichwa cha Habari cha Ongezeko la Watu Zanzibar.

Nimeweza kufuatilia kwa Undani campeni zinazopigwa na Watu wa Uzazi wa Mpangilio WUNFP pamoja na Serikali ya SMZ. Na sasa wanawake kusaidiwa na Wanasiasa haramu waliojiweka Madarakana kwa Tamaa zao za Kidunia na kuto Kutosheka na Dunia. Nimemuangalia dada yangu Amina Salimu Ali akielezea Mikakati  ya ku Cantrol Over population in Zanzibar. Na  kuwataka Wazanzibari Wanawake na Wanaume Wafanye Uzazi wa Mpangilio ili waweze kujiletea Maendeleo kwa Urahisi.

Amina Salumu Weye ni Msomi uliekwisha kaa Madarakani miaka inafika 25 sasa. Hivo Unaona Watu Milioni 1.8 ya Wazanzibari ndio inayozuia maendeleo yenu?

Au ni Mfumo Wenu wa Siasa Finyu, za Kibaguzi na zisizo na Vission wala Mipango ya Kimaendeleo ndio Inayorudisha Nyuma Maendeleo ya Jamii na kuipa Mzigo Serikali?

Tafadhali Tunakustahi dada, usijekutufanya Tukakupiga Kibao hadharani kama Alivofanywa Mnafiki Mwenzako Mzee RUKSA (Ali Hassan Mwinyi).

Amina Salimu Ali ameeleza hasara zinazopatikana kwenye Serikali nakutoa sababu mbali mbali ikiwemo ya kutokuwa na Uzazi wa Mpangilio yaani  (Family Program). Population aliokusudia Amina Salumu Ali ni Wazanzibari kuzaa sana na Sio ya Wageni Kutoka Tanganyika na Nchi nyengine za Africa Mashariki na Kati ambo wanahamia hapa nakupatiwa Identity za Kizanzibari na kuzaana na hatimaye kuvimaliza Visiwa na Identity yake.

Kinachonishangaza mimi ni kwamba hivo Waziri huyu aliejiweka kwenye Serikali ya JECHA SALUM JECHA amesahau miaka 20 iliopita?

Wakati Yeye akiwa katika Serikali ya Salimini Komandoo ambao ulikuwa ni utawala wa awamu ya 5 ya, ndio ulioanzisha rasmi ongezeko la watu kutoka Mrima na Unyikani kuingia Visiwani? Kwa mfano eneo la Kiembesamaki na Chukwani linaonyesha wazi wazi kwamba kuna Watanganyika wengi ambao walichukuliwa katika kipindi cha Awamu mbili za Komandoo na awamu mbili za Masharubu na akina Mansoor Yusufu Himidi.

Watu hawa walianza kuja na watoto wao, wake na waume zao na baadae wakaanza kutuletea na VICHAA wao na Omba omba wao- ambao wanazurura katika Mji mkongwe wa Zanzibar na mitaa mengine ya Ngambo. Waswahili wanasema “…nyumba ikiwa mlango wazo hata MBWA hujitia ndani…” Hio ndio Zanzibar ya leo. Wameona Zanzibar ndio mama huruma sasa hata wendawazimu kutoka Tanganyika Kenya na Congo hutiwa Melini  na kutupwa katika Visiwa vya Zanzibar. Ukilitizama hili ktk mipango ya maendeleo ya Nchi,  miaka 20 yakuingiza wageni wasiojiweza sio kidogo.  Hii nikutokana na wageni hawa wengi walianza  kuzaliana hapa Visiwani bila yakujali kwamba hivi ni Visiwa ambavyo havina maeneo ya kutosha wala huduma zakuhudumia Over population.

Wageni hawa waliokuwa hawazalishi chochote kile ambacho kinaongeza pato la uchumi wa taifa yaani GDP offcourse huduma za maendeleo na social walfare inakuwa mbaya. Wageni wa kuibeba CCM na Mfumo wao Kristo kazi zao ni Umalaya, Ujambazi, kugombanisha Wazanzibari na ukimuona huyo aliepata kazi basi atakuwa amepata kazi katika sehemu za  muungano kama vile poster, TRA, Jeshi, Polisi n.k. Au wengine huishia kuuza KARANGA, agent wa TIGO, HALOTEL na ZANTEL pale Darajani.  Wageni hawa hupatiwa nyumba za bure ambazo nyingi zao ni nyumba za Viongozi wa SMZ-CCM  ambao wamejikusanyia Mashamba ya watu na kujikatia viwanja nakujenga majumba ambayo hawana haja nayo ila kuchumia moto. Ndugu Mzanzibari ukitaka kujuwa wanachokula Wazanzibara ni fedha za walipa kodi wa Kizanzibari na za ZFS ambazo huchotwa na viongozi wa CCM.

Amina Salum Ali hawakulifikiria tatizo hilo, wao walichokitaka ni CCM na SMZ  kuendelea kubakia madarakani hata kama Visiwa vitakua havina hata pakuvutia pumzi.

Baadhi ya viongozi wenye uzalendo wameliona tatizo hili na walikua wakipigia kelele, lakini huambiwa wapinzani wa SMZ. Lakini huu ndio ukweli kwamba Serikali ya CCM Zanzibar imeingiza na mpaka sasa inaendelea kuingiza idadi kubwa ya wageni Visiwani na kujisahau kwamba hivi ni Visiwa ambavo Eneo na Ressources zake hazitoshi hata kuwaendeshea maisha wananchi wake. Achilia mbali kulisha Watanganyika, wakenya, Wacongo, Waganda na kuwaweka bure.  Leo maeneo ya Fuoni , Kibele, Tunguu, Mwera, Mwanakwerekwe na hata Mjini hakuna amani tena kwa wageni wazururaji na omba omba. Na lakutisha zaidi sasaivi kumekuwa na Wacongo wengi ati huja kununua dagaa kule Pemba lakini wanaishi kiholela na  immigration polisi /Serikali ya CCM inalijuwa hili.Watu hao hawakuwa wa kurudi tena walikotoka kwavile wao (Wageni) ndio wamekuwa wenye Visiwa (Wazanzibara) na wenye Visiwa ( Nartive Zanzibari) wamefanywa Wageni wakaazi. Tusione ajabu kusikia Visiwa hivi vimepata maradhi ya EBOLA soon rather than later. Leo mumejisahau kwamba munapoiacha milango ya Visiwa wazi ni kwamba munaongeza population? Na mukiongeza population isio zalisha chochote ni kwamba munaibebesha Serikali Mzigo mkubwa na huduma za jamii kuwa duni?

Amina Salumu Ali umeshakaa Marekani na nina uhakika unajuwa ssystem ya ukuaji wa uchumi na huduma bora. Ukiangalia kama nchi nyengine za Africa na Ulaya wanakuwa na mfumo wa immigration control Mfano nenda hapo Kenya, Burundi na Ruwanda, hawataki upuuzi wakuingiliwa na wageni ovyo ovyo au kuuza maeneo yaokwa wageni. Hata mtu awe anatoka hapo Tanganyika, basi kuingia katika visiwa nilazima mtu huyo ahojiwe anakuja kufanya nini? Lakini leo wanaohojiwa na kuzuiwa Aiport au bandarini ni wale Wazanzibari Nartive waliokuwa na uraia wa kigeni.  Leo Hii Serikali haramu ya CCM Jecha Salum Jecha imeona maji yamewafika shingoni, wanaanza kulalamika ati Zanzibar ina Idadi ya Watu wengi kwasababu kina mama na kina baba hawataki Uzazi wa Mpangilio.

  • MAONI na USHAURI KWA WAZANZIBARI WOOTE WA UNGUJA NA PEMBA.Ni marufuku kwa Mzazibari yoyote yule alie Muislamu kufanya Uzazi wa Mpangilio. Hii nikwasababu kwamba Population ya Waislamu inazidi kushuka siku hadi siku hasa katika Visiwa Vyetu na Kuchukuliwa na Population ya Wakristo na watu wa Medhehebu Mengine. Hivo tunatakiwa KIDINI tuachane na Mfumo Kristo ambao Ndio Ulioanzisha Ku Control Idadi ya WATU hasa katika Nchi za KIISLAMU. BIRTH CONTROL history haikuja Ki- Humaniterian bali imekuja kwa ajili yakupunguza populationa ya Waislamu na Sio jengine.
  • P Pillers au Dawa za Uzazi wa Mpangilio Sio Salama: Ni Marufuku kwa kila Mzanzibari aliekuwa Muslamu kuacha mara moja kutumia Dawa za PP au LUP, Au Kuchoma Shindano za Majira. Dawa hizi zoote niliozitaja zina SIDE IFFECT yaani zina matatizo yakukuza Saratini katika Muili wa Binaadamu kama vile CANSER ya Fuko la Uzazi n.k. Hata hao Wazungu Wenyewe siku hizi hawatumii Uzazi wa Mpangilio Tena Wana njia zakuziba Fillopian Tube na baadae huifungua kwa kufanya Miner Operation.

Nawaomba Wanawake na Wanaume wa Kizanzibari musiruhusu Wake zenu Kupangiwa Uzazi. Hio ni Agenda ya Mfumo Kristo Kutaka Kupunguza Idadi ya Waislamu Visiwani. Na Ushahidi Upo. Tumeona Ongezeko la Wanyamwezi wenye Madhehebu ya Kikristo Wakivamia maeneo ya TUNGUU. Vitongoji Pemba, Makangale. Pwani Mchangani, Fumba na sehemu nyingi nyengine amabzo hiupata Magofu ya Bure ya Viongozi wa CCM.

  •  Uzazi wa Mpangilio sio suluhisho lakutatua matatizo ya kijamii nakuipunguzia Serikali gharama, Uongozi bora na usiokuwa na Rushwa ukisaidiwa na ubunifu wa Kazi na miundo Mbinu ndio Suluhisho la Kupunguza matatizo ya Jamii. Since our population in Zanzibar are less than 2 million. Mfumuko wa Watu Ni Uongozi haramu ulioweka viongozi Wasiokuwa na Uzalendo wala Vission ya Maendeleo ya Visiwa Vyao.

Population hii iliozidi inachangiwa na Ndugu zetu wa Damu ambao Wanamiminika ( ATI) kuja kutafuta maisha Bora Zanzibar. Nashangaa MaTI KUOMBWA SANDA. Ikiwa Tanganyika Maisha ni Magumu bac Visiwani yamezidi Ugumu zaidi. Zamani Watanganyika Waliofeli Madarasa ya Saba Wakija Visiwani Kupata Elimu ya Bure . Sasaivi Kila kitengo Cha Biashara kinachukuliwa na Watanganyika na hatimaye Kuimaliza population ya Watu Wacahache wa Kizanzibari Waliobakia.

 

Chonde Chonde Wazanzibari na Uzazi wa Mpangilio. Njaa mulionayo na Matibabu Mabovu pamoja na Udhalimu Unaofanywa na Serikali Haramu hamutoweza Kuishi hata miaka 2 kama mutajitia Ujuwaji wakula MAJIRA. Chonde Chonde Wazanzibari.

ZAANENI ILI TUWE WINGI tuvilinde Visiwa Vyetu. Hao wanaokaaa kwenye Majukwaa Wakawapigia Kelele Uzazi Wa Mpangilio Wana Interest Zao katika Serikali Hii Haramu na Sio kama Wanawatakia Kheri Wazanzibari na Visiwa vya Zanzibar

Share:

7 comments

  1. Jandugu (Miguna miguna) 13 Julai, 2018 at 19:36 Jibu

    Idadi ya watu Zanzibar inasababishwa na wimbi la Watanganyika wanaoingia Zanzibar kila siku bila ya hesabu. Yote haya yanasababishwa na tamaa za CCM wakidhania kwamba watawapigia kura.

    Sasa hivi Zanzibar imekuwa kichaka cha majambazi na wahalifu wengine, kufurika kwa mabaa na kila aina ya mambo yasiyo faa.

    Tamaa ya CCM wakidhani watapigiwa kura ndio chanzo kikuu cha Zanzibar kuwa na Idadi kubwa ya watu, watu hawa sio wa kuzaliwa tu bali na wahamiaji wanao hamia Zanzibar wakiwa na mimba za miezi 9

  2. Tengoni 14 Julai, 2018 at 09:40 Jibu

    Niliangalia ukuwaji wa uchumi na watu kwa kisiwa cha Mauritius, kisiwa hiki ni kidogo kwa eneo kuliko Zanzibar, niliona kwenye table ya idadi ya watu, kuwa wamauritius walikuwa 550, 000 mwaka 1955, na ongezeko ilikuwa karibu asilimia 3 kwa mwaka, wakati huo tunaambiwa Zanzibar ilikuwa na watu 200000 tu. Mauritius hivi leo ina idadi ya watu milioni moja na laki mbili, lakini Zanzibar ishagonga milioni moja laki nane. Mwaka 1955 Zanzibar ilikuwa mbali kiuchumi kuliko Mauritius, lakini watu kidogo, leo kinyume, Mauritius iko mbali kiuchumi kuliko Zanzibar, lakini watu wao kidogo, wafanyakazi hawana, kike kiume kazini, tutafakari. Kuna mbongo mmoja anafanya kazi zake hapa Zanzibar, anasema aliletwa na mbongo mweziwe, ambae nae aliletwa zamani wakati wa ukarabati vi Leninhospital, aliwahi kunihadithia kuwa ana mdogo wwake wa kike fresh kutoka mikoani anamtafutia ajira za mahotelini, baada ya muda tulipo onana nilimuuliza kama sister amesha pata hotel, alinijibu kuwa amehairi hotel, kwa sasa sister yuko vikosi vya SMZ, nilimuhoji amepataje wakati wazawa wanadima, akaniambia mbona rahisi kule mitaani kwetu, muhimu uwe mbongo original jina linasema wenyewe, sheha wetu na muwakilishi, alimradi CUF na mpemba kwa mitaaa yetu asahau vikosi. Kijana huyu mambo yake mazuri kwa kazi za kibinafsi na kama alivyoletwa yeye na yeye ameshaleta wengi, wakihitimu wanatawanyika kivyao, na kila mmoja analeta wenziwe wapya, na kila anae hitimu na kujiimarisha analeta wenziwe, hiyo ndio Zanzibar, ushindi lazima.

  3. abuu7 14 Julai, 2018 at 12:19 Jibu

    Nchi hii karibu itaongoza kwa laana sababu ya viongozi .

    Watumwa wa tanganyika ndio viongozi wa zanzibar

    Endeleeni kuiharibu zanzibar. Lakini mujuwe makhkama ya vuga sio makhkama.

    Iko siku mutaijuwa makhkama ya alotupa uhai wa kuvuta pumzi.

    Viongozi mijizi wote mnaotumikiya serekali ya somo Sheni. HAMNA UHALALI

  4. makame silima 14 Julai, 2018 at 14:13 Jibu

    Shukrani Bro! @Zamko

    Maada yako mzuri na yenye mazingatio mengi , Nazani walengwa zaidi ni viongozi wetu wa SMZ wao ndio wenye mpini wa Serekali na vyombo vya Dola wanavyo vitumilia vibaya zidi ya willng ya wananchi Wazanziba .

    Wazanzibar tumekufahamu na hayo ulioeleza nikidogo tu yako mengi lakini si haba umejitahidi na umejifahamu maana tatizo letu wengine ni wazanzibar halisi lakini akini hatujifahamu ,nikama vile bendera kufuata upepo , Jinsi tunavyo lishwa fitna na chuki za kugawana wenyewe kwa wenyewe na kuacha uzalendo wa nchi yetu hatari.

    viongozi wa SMZ wamepoteza uzalendo wa nchi na hao Wazanzibar walioko katika Serekali ya SMZ wanakwenda mbio na utapia mloo tu ( wasaka tonge) lakini chembe ya Uzalendo hawana , wamesahau kuwa kidogo wanachopata hasara yake ni kubwa kwa jamii na kizazi cha Zanzibar.

    Tukimuendekeza Mwingi na Balozi mkaazi nchi ataendelea kuikata vipande vipande aipeleke Tanganyika ,yeye hajali maana kule ndio kwao na wale ni wazee wake kwahio zanzibar ikinakamia anapo kwakwenda ,sasa mimi na wewe tutakwenda wapi ikiwa Bibi na Babu ni Wazanzibar?

    Leo Mwinyi na Seif iddi wao wamekuwa wazanzibar zaidi kuliko Masheikh wa Uamsho na kusubutu kuwaondoa gereza ya Zanzibar na kuwaweka kizuizini ugenini nje na familia zao.

    Wamesahau kua wamekimbia kodi ya kichwa kwao na kuletwa mikono salama Zanzibar na kulelewa na kusomeshwa ,hisani yaoo sasa ni kuisaliti Zanzibar na wazanzibar kuteswa kwa fitna zao na ubaguzi wao wa kuwagawa wazanzibar kwa wazanzibar .

    Na kazi hio hivi sasa wamepewa Masheha ,waifanye, hivi karibuni kwa jicho langu rafiki yangu mkke wake alipata mtoto kajifungua ospitali ya mnazi mmoja lakini kwenda kwa Sheha wetu wa Tomondo Sheha Kidevu , kashindwa kumpa barua ya kwenda kutengeneza cheti cha kuzaliwa kamwambia akatengeneze Pemba..

    Lakini Sheha huyo huyo anawapa kadi za Uzanzibar wabara bila pingamizi au vizingiti vyovyote na akiulizwa husema Tanzania ni mmoja kwa jeuri lakini Mpemba,cuf ,Watu wenye asili ya Asia si Watanzania?

    kwahio Nduguyangu @Zamko mambo ya huku yanatutia kichefu chefu mana hata huko Palestina na Israili kuna mengine tumewazidi, wao kubwa nikupigwa risasi na kuvunjiwa makazi yao , sasa lipi Wazanzibari walilokua hawajafanyiwa?

    Hivi sasa katika ajira yoyote ile ya Smz basi unambiwa upeleke cheti cha Baba cha kuzaliwa ukionekana umezaliwa Pemba pasi ni step yakwanza ya refuse , wakikukosa hapo wana kuliza barua ya Sheha na kama uko nayo basi wanaangalia rangi yako na wakibaini kua ni cuf basi sahau kuajiriwa.

    Hayo yote ndugu zetu wa damu tuambiwao Watanganyika hawakumbani na vikwazo wala vizingiti hivyo vyote na ndio ukaona wengi wako katika ajira za Serekali ya Smz mpaka katika ticketi za Car Parking.

    Viongozi wetu hao SMZ wanaojita kindakindaki wameshindwa UZALENDO na kujielewa baada yake wanakwenda mbio na utapia mloo mpaka pale mtu anapoteza madaraka na hana kitu ndio anakimbilia mitaani kutaka nusura ya wananchi.

    Wazanzibar nilazima tuwatenge watu hawa katika jamii sio wakishafikwa ndio wanakuja kujipendekeza kwetu haliyakuwa wao ni sehemu kubwa ya matatizo ya hapa tulipofikishwa na wao, walisahau tunapo wapa usia Kiazi cha kizanzibar kinanakamia katika mikono yao ,wao hutia pamba mashikio.

    Leo mzanzibar kwa uzanzibar wake ndani ya nchi yake anafanya biashara ya kupata riski ya kwenda kula yeye na watoto wake zanzibar na sio Tanganyika au mikoani anapigwa vigongo na Wanyamwezi walio ajiriwa katika halmashauri kuu ya manispaa ,kwakweli inauma sana na kutia uchungu( sad and shame).

    Hapa halaniwi Seif wala Cuf nikuipoteza zanzibar kwa mlango wa nyuma tokeahapo tuko katika (Coma) nikama ile Almahatumu Marehemu Maalim Ali wa Chwaka eanzi za uhai wake alisema kama Zanzibar ni Samaki katika Chungu? ,Basi samaki kashaliwa na hivi sasa twaramba nyalio .

    Hivi sasaa Saidi Baharesa anawamimina tu Majambazi kutoka Bara , Maana kule Tunguu hakukaliki kunatisha Majambazi wote wanao fanyishia Bara hukimbilia kule kwakuitana wamefanya ndio heaven yao.

    Tena basi kila mtu wabara kule hujita Msukuma imekua kama ndio turufu yao ya kusema kila Mbara wa kule ana uhusiano na Makufuli wanaona hio ndio kinga yao wasiguswe na wafanye watakavyo eti ni watoto wa Raisi.

    Kweli wazanzibar ni wapole na wakarimu lakini isiwe upole wetu na ukarimu wetu ikawa ndio wenzetu wana chukua ni weakness yetu na kutufanya mabwege kama wanavyo tuta viazi vya urjo.

    Nilazima wazanzibar tubadilike katika swala lakupapatua nchi yetu ,watakao umia si Seif iddi wala Mwinyi i jamii ya Zanzibar na kizazi chake.

    Viongozi wetu wa SMZ wanaojita kindakindaki walijue hili kua uongozi ni kitu chakupita tu wangapi walikua katika nafasi kubwa hivi sasa wako mitaani ? wasisahau ule msemo unaosema likitota , twatota wote.

    Wamuangalie Kamandoo pale anapunga nzi tu na Ukamandoo wake leo kaekwa kama yuko kizuizini.

  5. makame silima 15 Julai, 2018 at 09:44 Jibu

    Baraza letu la Uwakilishi( BLW )asilimia 99% wajumbe wake ni waislamu lakini wanabeba zima kubwa mbele ya Allah kutokutumia power yao kuzuia vilabu vya Pombe ,Madanguro na Wimbi la Majambazi walio eke kambi Tunguu.

    Leo hali ni hii wanakula pamoja na masheha.

    https://youtu.be/P285y1VwW-4

  6. Khamis Juma 16 Julai, 2018 at 07:16 Jibu

    Mbele ya kanisa viongozi wa SMZ hawasubutu kusema chochote maana asili ya CCM ni ASP na asili ya ASP ni Africa association na Africa association iliundwa kanisani na mwengereza. Viongozi wa SMZ wanawaona waislam na masheikh ni maadui zao wakubwa. Kama itatokezea magufuli kuwaambia nataka muuhubiri ukafiri Zanzibar na muupinge uislam watakuwa tayari kutekeleza ilimradi wabaki madarakani.

  7. Al Khatimy 17 Julai, 2018 at 09:13 Jibu

    Maarifa na mikakati ni muhimu katika mapambano ya ukombozi, Ni muhimu wazanzibari tukawa na mikakati ambayo itasimamiwa na taasisi imara. Hayo yanayofanywa yote yameekewa mikakati maalum na Mwal. Nyerere katika kuvimaliza visiwa vya Zanzibar na hizo nido agenda za siri ambazo zimefichwa ikulu ya magogoni. Itafika siku sijui mwaka gani Serikali moja itatangazwa.

Leave a reply